Chưa có sản phẩm nào trong giỏ hàng
Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg Giảm Đau, Hạ Sốt
Đặt mua sản phẩm tại DrVitamin ngay để nhận được các ưu đãi hấp dẫn nhất chưa từng có
- Giảm giá lên tới 40% toàn bộ sản phẩm
- Tri ân giảm giá 5% với khách hàng cũ
- Miễn phí vận chuyển đối đa 35k (tùy giá trị đơn hàng)
- Giảm giá cực tốt khi mua sản phẩm theo combo”
Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái
Tổng đài tư vấn, CSKH trực tiếp qua hotline/zalo: 0987.827.327
Tôn trọng và Cam kết bảo mật mọi thông tin của khách hàng
Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg Giảm Đau, Hạ Sốt
Thương hiệu | Kirkland |
Dạng bào chế | Viên nén |
Quy cách sản phẩm | 500 viên |
Xuất xứ | Mỹ |
Đối tượng | Nam, nữ trên 12 tuổi |
Viên uống giảm đau Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg được điều chế để làm giảm nhanh các chứng đau: Đau đầu, đau lưng, đau vai, đau răng, đau sốt cảm cúm, đau bụng kinh nguyệt,…
Thành phần
Trong mỗi viên nén chứa các thành phần sau:
- Acetaminophen: 500 mg.
- Tá dược vừa đủ.
Công dụng
- Hạ sốt, điều trị chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa
- Các cơn đau trong cảm cúm.
- Đau đầu, đau lưng, đau răng, đau nhức cơ.
- Đau nhức nhẹ trong bệnh viêm khớp.
- Đau bụng kinh và tiền kinh nguyệt.
Liều dùng
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:
- Dùng 1 – 2 viên mỗi 6 giờ khi cần thiết.
- Không dùng quá 6 viên/24 giờ trừ khi có chỉ định của bác sĩ.
- Không sử dụng acetaminophen quá 10 ngày mà không có chỉ định của bác sĩ.
Trẻ em dưới 12 tuổi: Tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.
Tác dụng phụ
Hiện chưa có thông tin về tác dụng phụ của sản phẩm Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg . Tuy nhiên, bạn đọc có thể tham khảo một số tác dụng không mong muốn có thể gặp khi sử dụng Acetaminophen nói chung, như
- Ít gặp: Ban da, buồn nôn, nôn, rối loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi sử dụng dài ngày.
- Hiếm gặp: Hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, hoại tử biểu bì nhiễm độc, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính, các phản ứng quá mẫn,… Các tác dụng không mong muốn này hiếm khi xảy ra. Tuy nhiên, chúng lại nguy hiểm và có thể đe dọa tính mạng của người sử dụng. Khi có dấu hiệu nghi ngờ, cần ngưng sử dụng thuốc và đến ngay cơ quan y tế để được xử trí kịp thời.
Chỉ định/ Chống chỉ định
Chỉ định:
- Dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi để giảm đau và hạ sốt.
- Người thường xuyên bị những cơn đau đầu hành hạ.
- Người già, vận động viên bị đau khớp.
- Phụ nữ trong giai đoạn kinh nguyệt bị đau bụng dữ dội.
- Bệnh nhân cảm cúm, cảm lạnh.
Chống chỉ định:
- Phụ nữ có thai và cho con bú
- Người đang sử dụng thuốc điều trị
- Người bị dị ứng với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm
- Người bị suy gan nặng
Lưu ý
- Hiệu quả sản phẩm nhanh hay chậm là tùy thuộc vào cơ địa từng người
- Không sử dụng quá liều sản phẩm để tránh trường hợp tác dụng phụ
- Khi xuất hiện các dấu hiệu bất thường cần liên hệ đến cơ sở y tế để được xử lý kịp thời.
- Ở liều điều trị thông thường, acetaminophen an toàn với người sử dụng. Tuy nhiên, khi quá liều hoặc ở một số người nhạy cảm (suy dinh dưỡng, tương tác thuốc, nghiện rượu, cơ địa di truyền), chất chuyển hóa gây độc của acetaminophen có thể tích lũy gây độc cho gan.
- Tổn thương gan có thể xảy ra khi sử dụng quá 4g acetaminophen (tương đương 8 viên), sử dụng đồ uống có cồn hoặc các thuốc khác chứa acetaminophen trong khi sử dụng sản phẩm.
- Dừng sử dụng ngay và hỏi ý kiến của bác sĩ nếu bạn có một trong các biểu hiện sau: Cơn đau trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày, sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày, xuất hiện thêm các triệu chứng mới, đỏ hoặc sưng mặt.
- Không sử dụng sản phẩm với bất kỳ loại thuốc nào khác chứa acetaminophen (cả OTC và ETC). Nếu bạn không chắc thuốc đang sử dụng có chứa acetaminophen hay không, hãy hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ.
Bảo quản
- Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp từ mặt trời.
- Để xa tầm tay trẻ em.
Lưu ý: Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh. Quý khách hàng vui lòng đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Xem thêm nội dungChỉ những khách hàng đã đăng nhập và mua sản phẩm này mới có thể đưa ra đánh giá.
Chưa có bình luận nào
Chưa có đánh giá nào.